Menene mahimman shawarwari da jagororin ga yara da masu kulawa, kamar yadda ya shafi lafiyar baki.Wasu daga cikin abubuwan da za ku sani da kyau sune tasirin da zaɓin abincinku zai yi akan lafiyar ɗanku, da kuma yadda za ku kula da tsafta.
Ɗaya daga cikin muhimman batutuwan da za mu yi magana akai don kiyaye lafiyar baki da kyau ga yara, matasa, da manya na kowane zamani shine zaɓin abincin da kuka yi.
Domin kiyaye lafiyar baki yadda ya kamata.Akwai ƴan abubuwan da dole ne mu yi koyaushe, ɗaya daga cikinsu shine cin abinci mai kyau da lafiya ga kowane mutum.
Muna son tabbatar da cewa muna ba ku bayanin da ya dace game da abincin da zai iya jefa ku cikin haɗari mafi girma ko kuma yaranku cikin haɗarin samar da wani abu da ake kira cavities.Cavities za su zama matsala tare da hakora inda kwayoyin cuta ke tsiro a kansu kuma, rashin alheri, yana sa su raunana, kuma sun fi dacewa da ciwon hakori ko wasu matsalolin da zasu iya tasowa daga rami.
Muna da kariya da yawa daga samun nau'in cavities.Wasu daga cikinsu suna gogewa da goge baki, kamar yadda muka tattauna.Sauran su ne naku na halitta.Yarinyar ku da tofa ya ƙunshi abubuwa daban-daban da abubuwan gina jiki don samun damar kula da lafiyar baki.
Yana da mahimmanci a iya yin magana game da abinci da abin sha na iya samun yawan sukari a cikinsu da kuma yadda za a iya yin waɗannan zaɓin mafi koshin lafiya.
Ɗaya daga cikin hanyoyin da za a yi zaɓe mafi koshin lafiya a kusa da abubuwan sha masu zaki shine a sami ruwan 'ya'yan itace da ruwa kaɗan a ciki ko kuma ba za a ƙara masu sukari ba.Duk da yake akwai mutane da yawa waɗanda ke da soda da sauran abubuwan sha na carbonated, menene, da rashin alheri, waɗannan abubuwan sha suna da wasu nau'ikan acidity.Acidity shine ainihin kumfa da carbonation a cikin soda.Wannan yanayin acidic shine abin da zai iya, da rashin alheri, ya sa haƙori ya fi ƙarfin kuma yana cikin haɗari mafi girma na samun rami.
Tsawon lokacin abin sha na carbonated tare da acid ko sukari yana kan hakori ba tare da goge shi ba ko kuma tsaftace shi ta wasu hanyoyi, mafi girman damar haɓaka rami.Muna rayuwa a cikin duniyar da akwai zaɓi iri-iri da za ku iya yi game da abincin da ku da yaranku za ku iya samu.
Yana da mahimmanci a iya fahimtar menene wasu sakamakon zai iya zama ga waɗannan.
Samun abincin da ya fi wuya, mai mannewa, mai taunawa, irin su alewa mai kauri da sauran abubuwa masu daɗi, yana sanya haƙoranmu cikin haɗarin haɓakawa da yin rami, ko ma, abin takaici, karya hakora.
Yana da matukar muhimmanci ga yara, musamman ma wadanda suke kanana shekaru masu iya zama hakora, su kasance suna cin abinci kawai ko abubuwan da suka dace da hakora.
Wani abu mai mahimmanci da ya kamata mu tuna lokacin da muke samun abinci mai taunawa ko mannewa shine muna son tabbatar da cewa mun kurkure da ruwa ko kuma mu goge haƙoranmu nan da nan.
Wani muhimmin batu a cikin ainihin tattaunawa game da abinci shine samun wasu nau'i na zabi a kusa da madarar nono ga jarirai.Yana da lafiya sosai kuma ƙungiyoyi da yawa sun ba da shawarar a cikin ƙwararrun likitoci da haƙori don yara da jarirai su sami madarar nono har zuwa shekarun da suka dace.
Sabunta bidiyo:https://youtube.com/shorts/4z1fwOK_wjQ?feature=share
Lokacin aikawa: Afrilu-13-2023