Yadda ake amfani da goge harshe?

Duka masu goge harshe da buroshin haƙori na iya kawar da ƙwayoyin cuta a cikin harshe, amma yawancin bincike sun gano cewa yin amfani da goge harshe ya fi yin amfani da buroshin haƙori.

Yadda ake amfani da goge harshe 1

Harshe ya fi yawan kwayoyin cuta idan aka kwatanta da sauran sassan bakinka.Duk da haka, yawancin mutane ba sa ɗaukar lokaci don tsaftace harshensu.Tsaftace harshenka zai taimake ka ka guje wa ruɓar haƙori, warin baki, da ƙari mai yawa.

Yadda ake amfani da goge harshe 2

Zaɓi kayan aikin goge harshe.Ana iya lankwasa shi da rabi yana yin siffar V ko yana da hannu tare da zagaye mai zagaye a sama.

Yadda ake amfani da goge harshe don tsaftace harshenku:

1.Maida harshenka gwargwadon iyawarka.Ka sanya goge harshenka zuwa bayan harshenka.

2.Danna shuki a harshenka sannan ka matsar da shi zuwa gaban harshenka yayin da ake matsawa.

3.Run goge harshe a ƙarƙashin ruwan dumi don share duk wani tarkace da ƙwayoyin cuta daga na'urar.Tofa duk wani abin da ya wuce kima wanda zai iya tasowa yayin goge harshe.

4. Maimaita matakai 2 zuwa 5 sau da yawa.Kamar yadda ake buƙata, daidaita wurin jujjuya harshe da matsin da kuke yi masa don hana gag reflex.

5.tsaftace magudanar harshe da adana shi don amfani na gaba.Kuna iya goge harshen ku sau ɗaya ko sau biyu a rana.Idan kun yi ƙwanƙwasa yayin aikin, zaku iya goge harshenku kafin ku ci karin kumallo don guje wa amai.

Sabunta Bidiyo:https://youtube.com/shorts/H1vlLf05fQw?feature=share


Lokacin aikawa: Janairu-13-2023